
MALAGARASI
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Mradi wa Kuzalisha Umeme kwa kutumia maji 
wa Malagarasi

Eneo: Kigoma



KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA 
KATIKA MWAKA 2023/24

 » Mkandarasi Dongfung Electric International 
Corporation wa ujenzi wa bwawa anaendelea 
na kazi za awali toka tarehe 30.4.2024 kuanza 
ujenzi wa bwawa;  

 » Kazi ya ujenzi wa njia ya kusafirisha 
umeme msongo wa kV 132 kutoka 
kwenye bwawa la kuzalisha umeme hadi 
katika kituo cha kupoza umeme cha 
Kidahwe zinaendelea kwa Mkandarasi 
Shyama Power India Limited na 
hadi sasa mradi upo asilimia 31, na 
kukamilisha ununuzi wa Kandarasi 
ya kusambaza na kuunganisha 
wateja watakaopitiwa na 
mradi wa msongo wa kV132 
unaendelea.



UTEKELEZAJI WA MRADI HADI MWEZI 
JUNI 2024

UJENZI WA BWAWA

 » Mkandarasi wa ujenzi wa Bwawa kampuni 
ya Dongfang  anaendelea na kazi za awali 

ikiwemo ukamilishaji wa kwanza wa Ubunifu 
wa mradi (Level 1 Design), ukusanyaji wa 

mitambo ya ujenzi (Mobilization) kwenye eneo 
la mradi, ujenzi wa barabara ya kuelekea eneo la 

mradi hatua ya awali pamoja na utafiti wa awali wa 
eneo la mradi (Detailed/Topographic survey). Kwa 

sasa utekelezaji umefikia asilimia 2.22.



UJENZI WA NJIA KUU YA KUSAFIRISHA 
UMEME (132kV)

UJENZI WA MTANDAO WA USAMBAZAJI 
UMEME VIJIJINI

 » Mkandarasi wa ujenzi wa Njia kuu ya kusafirisha 
Umeme msongo wa kilovoti 132 kampuni ya 

Shyama Power India anaendelea na kazi za 
ujenzi wa misingi ya Nguzo za umeme (Tower 

Foundations) tokea tarehe 19.06.2024 pamoja na 
utengenezaji na usimikaji wa mipaka ya njia ya 

umeme (Installation of Wayleave concrete marker). 
Usafirishaji wa vifaa vya mradi unaendelea kwa 

vifaa vyote vilivyofanyiwa ukaguzi (FAT). Kwa sasa 
utekelezaji wa mradi umefikia asilimia 31.44.

 » Zoezi la tathmini ya Zabuni (Bids Evaluation) 
linaendelea ambapo jumla ya zabuni 14 

zilipokelewa kwa Lot 1 na zabuni 13 kwa Lot 2. Zoezi 
hili linatarajiwa kukamilika mwishoni mwa mwezi 

wa 7 mwaka 2024


